Nhân kỷ niệm 99 năm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 -21/6/2024), sáng 20/6, đồng chí Phạm Anh Tuấn – Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh đã đi thăm, chúc mừng các cơ quan báo chí gồm: Báo Bình Định, Hội Nhà báo tỉnh, Đài Phát thanh và Truyền hình Bình Định, Sở Thông tin và Truyền thông.
Sáng ngày 04/4/2024, Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức cuộc họp công bố và trao Quyết định của Giám đốc Sở TT&TT bổ nhiệm lãnh đạo Phòng BCVT&CNTT đối với bà Nguyễn Thị Hải - Chuyên viên Phòng BCVT&CNTT.
Từ ngày 5 - 6/7, Hội thao truyền thống ngành Thông tin và Truyền thông (TT&TT) khu vực miền Trung- Tây Nguyên lần thứ 1, năm 2024 diễn ra tại Bình Định. Hội thao do Văn phòng Bộ TT&TT phối hợp với Sở TT&TT tỉnh Bình Định và một số cơ quan, đơn vị trực thuộc Bộ tại khu vực miền Trung - Tây Nguyên tổ chức nhằm chào mừng kỷ niệm 79 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9; 79 năm ngày truyền thống ngành Thông tin và Truyền thông (28/8/1945 - 28/8/2024); 77 năm ngày thành lập Công đoàn Thông tin và Truyền thông Việt Nam (30/8/1947 - 30/8/2024).
Sau 2 ngày tranh tài, Hội thao truyền thống ngành Thông tin và Truyền thông (TT&TT) khu vực miền Trung- Tây Nguyên lần thứ 1, năm 2024 đã bế mạc vào chiều tối 6/7 tại Bình Định. Sở TT&TT tỉnh Bình Định giành vị trí nhất toàn đoàn tại Hội thao lần này.